வயிற்றுக்கோளாறுகள் நீக்கும், புற்றுநோய் தடுக்கும், கண் ஆரோக்கியம் காக்கும்… கறிவேப்பிலை ஒதுக்காதீர்!

குழம்பு, கூட்டு, பொரியல், ரசம், நீர் மோர்… என நம் சமையல் முறையில் கறிவேப்பிலை இடம்பெறாத உணவைப் பார்ப்பதே கடினம். `உணவே மருந்து’ என்பதற்கு மிகச் சிறந்த உதாரணம் கறிவேப்பிலை. இதனால்தான், நம் முன்னோர்கள் பரம்பரை பரம்பரையாக உணவில் கறிவேப்பிலையைப் பயன்படுத்தினார்கள். ஆனால், பலருக்கும் கறிவேப்பிலை என்பது சமைக்கும்போது பயன்படுத்தப்பட்டு, சாப்பிடும்போது இலையின் ஓரத்தில் ஒதுக்கிவைக்கும் ஒரு பொருள்.

லெமன்

தேர்தலில் வெற்றிபெற்றதும் கூட்டணிக் கட்சிகளான சிறு கட்சிகளை பெரிய கட்சி கண்டுகொள்ளாதபோது, `எங்களைத் தேர்தலுக்காக கறிவேப்பிலையாகப் பயன்படுத்திக்கொண்டார்கள்’ என அந்தக் கட்சிகள் நொந்துகொள்வதுண்டு. அதாவது, ஒதுக்கிவைத்து விடுதல், தூக்கி எறிதல் என்பதற்கு உதாரணமாக, கறிவேப்பிலையைப் புரிந்துவைத்திருக்கிறோம் நாம். ஆனால், `இது மணம், சுவை மட்டும் கொண்டதல்ல, பல்வேறு மருத்துவக் குணங்களும் கொண்டது; தாதுஉப்புகள், வைட்டமின்கள் நிறைந்தது’ என்கிறார்கள் மருத்துவர்கள். கறிவேப்பிலையில் உள்ள சத்துகளையும் அதன் மருத்துவக் குணங்களையும் இங்கு பார்க்கலாம்.

கறிவேப்பிலை

சத்துகள்

இதில் கார்போஹைட்ரேட், நார்ச்சத்து, வைட்டமின் ஏ, பி, சி, இ மற்றும் ஆன்டிஆக்ஸிடன்ட், அமினோ அமிலங்கள், கிளோக்கோஸைடுகள் (Glycosides), ஃபிளேவனாய்டுகள் போன்றவை உள்ளன. மேலும், உடலுக்குத் தேவையான இரும்புச்சத்து, மக்னீசியம், தாமிரம், கால்சியம், பாஸ்பரஸ் போன்ற அத்தியாவசியத் தாதுச்சத்துகளும் உள்ளன. கொழுப்புச்சத்து 100 கிராமுக்கே 0.1 கிராம் என்ற அளவில்தான் உள்ளது.

வயிற்றுப்போக்கைக் கட்டுப்படுத்தும்

`இதில் உள்ள கார்பாசோல் அல்கலாய்டு (Carbazole Alkaloids) வயிற்றுப்போக்கைத் தடுக்கக்கூடிய ஆன்டி- டயாரியல் (Anti-Diarrheal properties) பண்பைக்கொண்டுள்ளது’ எனப் பல ஆய்வுகளில் சொல்லப்படுகிறது. இதனால், கறிவேப்பிலையை ஒரு கைப்பிடியளவு எடுத்து, அதை பேஸ்ட் பதத்துக்கு வரும் வரை மைய அரைத்துச் சாப்பிடலாம் அல்லது ஜூஸாகவும் அருந்தலாம்.

வயிற்றுக்கோளாறுகள் நீக்கும்

ஆயுர்வேதத்தில் இது, வயிற்றுக்கோளாறுகளை நீக்கும் மருந்தாகப் பயன்படுகிறது. ஒரு கைப்பிடியளவு கறிவேப்பிலையை ஜூஸாக மிக்ஸியில் அடித்து, அதனுடன் எலுமிச்சைப்பழச் சாற்றைக் கலந்து குடிக்கலாம் அல்லது அரைத்த கறிவேப்பிலையை மோருடன் கலந்து வெறும் வயிற்றில் பருகலாம். இது செரிமானத்தை அதிகரிப்பதுடன், வயிற்றுக்கோளாறுகளை நீக்கும். அஜீரணம், பசியின்மையையும் போக்கும்.

பொடி

சர்க்கரைநோயைக் கட்டுக்குள் வைத்திருக்கும்

கறிவேப்பிலை ஆன்டி-கிளைசிமிக் வகை உணவு என்பதால், ரத்தத்தில் உள்ள குளூக்கோஸ் அளவைச் சீராக வைத்திருக்க உதவும். இதனால், சர்க்கரைநோயாளிகள் சர்க்கரையின் அளவைக் கட்டுக்குள் வைத்திருக்க கறிவேப்பிலையை உணவில் சேர்த்துக்கொள்ளலாம்.

புற்றுநோய் தடுக்கும்

கறிவேப்பிலையில் லுகேமியா (Leukemia), புரோஸ்டேட் மற்றும் குடல் புற்றுநோய் தடுக்கும் பீனால் என்னும் வேதிப்பொருள் உள்ளது. மேலும், புற்றுநோய் செல்களை எதிர்த்துப் போராடக்கூடிய கார்பாஸோல் ஆல்கலாய்டுகள் (Carbazole Alkaloids) நிறைந்துள்ளன.

நல்ல கொழுப்பு அதிகரிக்க

உடலில் உள்ள கெட்ட கொலஸ்டராலை ( LDL-low density lipoprotein) குறைத்து, நல்ல கொலஸ்ட்ராலான ஹெச்.டி.எல்-ஐ (HDL – High Density Lipoprotien) உயர்த்த உதவுகிறது.

முடி வளர்ச்சிக்கு உதவும்

கறிவேப்பிலையை எலுமிச்சைச் சாறுவிட்டு அரைத்து, தலைக்குத் தேய்த்து அரை மணி நேரம் கழித்துக் குளித்துவர பொடுகு, பேன் தொல்லைகள் போகும். தலைமுடி நன்றாக வளரும். கருமையாக வளரும். கறிவேப்பிலைச் சாற்றை தேங்காய் எண்ணெயில் காய்ச்சி, தலைமுடித் தைலமாகப் பயன்படுத்தலாம்.

\”கறிவேப்பிலை\”

ரத்தச்சோகையைக் குணமாக்கும்

கறிவேப்பிலையில் அதிகளவு இரும்புச்சத்து உள்ளதால், இது அனீமியா எனப்படும் ரத்தச்சோகை நோய் ஏற்படாமல் தடுக்கும்.

கல்லீரல் காக்கும்

இதில் உள்ள வைட்டமின் ஏ மற்றும் சி சத்துகள் கல்லீரல் செல்கள் அழிவைக் கட்டுப்படுத்தி, கல்லீரல் பாதிப்பைக் குறைக்கும். மேலும், கல்லீரல் செயல்பாட்டை அதிகரிக்கும்.

ரத்த ஓட்டத்தைச் சீராக்கும்

இது ரத்த நாளங்களில் கெட்ட கொழுப்புகள் படிவதைக் குறைப்பதால், ரத்தம் ஓட்டம் தங்கு தடையின்றி சீராக இருக்கும்.

கண் ஆரோக்கியம் காக்கும்

இதில் உள்ள வைட்டமின் ஏ, கரோட்டினாய்டுகள் (Carotenoids) கார்னீயா பாதிப்பைக் கட்டுப்படுத்தும். பார்வை இழப்பு, மாலைக்கண் நோய்கள் ஏற்படாமல் பாதுகாக்கும். பார்வைத்திறனை மேம்படுத்தும்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *